kết quả từ 1 tới 5 trên 5
    Your Ads Here
    Thành viên
    LIKE
    0
    Được LIKE 0 lần

Default Cho em xin tài liệu về con lăn nghiền xi măng trong máy nghiền đứng

Đăng ký nhận sách Free hoặc Đăng ký Học Thiết kế, Phát triển sản phẩm tại MES Lab. R&D

Dành cho người làm thiết kế, phát triển sản phẩm và R&D chuyên nghiệp. Nhận sách miễn phí. Học tại Hà Nội, Sài Gòn hoặc Online. Chương trình lý thuyết + làm sản phẩm thật. Hỗ trợ thương mại hóa sản phẩm.

Hiện tại em đang làm đồ án về hàn đắp con lăn nghiền xi măng trong máy nghiền đứng nhưng lại không có yêu cầu về điều kiện làm việc cụ thể cũng như độ cứng, độ bền, độ dai va đập, độ giãn dài...Có pác nào có cho em xin với ạ. Em đang cần gấp, thanks nhiều.

2. Your Ads Here
    Thành viên
    LIKE
    1
    Được LIKE 43 lần

Default Ðề: Cho em xin tài liệu về con lăn nghiền xi măng trong máy nghiền đứng

Chào bạn
    Có lẽ mình trả lời hơi muộn nhưng có thể bác nào đó quan tâm đến đề tài này thì hy vọng tài liệu này có chút ít ích lợi
    1. Điều kiện làm việc thì dễ thôi bạn à, tùy theo số giờ làm việc và độ mòn của con lăn mà người ta quyết định hàn đắp hard-farcing.
    2. Vấn đề bạn cần là tìm hiếu được vật liệu chế tạo vỏ con lăn nghiền là gì? Từ đó bạn có thể tra ra thành phần cơ tính của vật liệu đó. Xin thưa là bạn rất khó có thể có được mác thép của loại này vì rất bí mật bạn à, người ta có thể chỉ cho bạn thành phần hóa học để bạn tham khảo thôi còn thực tế thì rất bí mật, vì vậy để có thể tính toán và chọn lựa được vật liệu hàn phù hợp bạn hãy chọn mác tương đương thôi chỉ gần đúng.
    3. Hiện tại ở Việt Nam cũng có một vài công ty muốn hàn đắp tyre của con lăn nghiền đứng trong các nhà máy xi măng nhưng vẫn chưa thành công và còn rất nhiều điều phải bàn về vấn đề kỹ thuật này, nói tóm lại là nên thay mới sau khi đã mòn vì tiết kiệm thời gian dừng nhà máy.
    Trong thực tế nếu chỉ để tiết kiệm được tyre mà bạn sử dụng công nghệ hàn đắp sau đó vì biến dạng nhiệt bạn không thể kiểm soát nên phần cơ khí như ổ bi sẽ rất nhanh hỏng cho nên rất ít trường hợp người ta chọn hàn đắp, nếu mình không nhầm thì tại nhà máy ximang TL_QN năm ngoái cũng hàn đắp nhưng trong quá trình hàn thì Tyre bị nứt da biến dạng nhiệt quá lớn.

http://www.mediafire.com/?yjrpl8ue546k05j

Chúc thành công

4. Những người đã nhấn LIKE cho tranvannam5 vì bài viết hữu ích:

worm (05-10-2011)

Thành viên
    LIKE
    0
    Được LIKE 0 lần

Trích Nguyên văn bởi tranvannam5 View Post
    Chào bạn
    Có lẽ mình trả lời hơi muộn nhưng có thể bác nào đó quan tâm đến đề tài này thì hy vọng tài liệu này có chút ít ích lợi
    1. Điều kiện làm việc thì dễ thôi bạn à, tùy theo số giờ làm việc và độ mòn của con lăn mà người ta quyết định hàn đắp hard-farcing.
    2. Vấn đề bạn cần là tìm hiếu được vật liệu chế tạo vỏ con lăn nghiền là gì? Từ đó bạn có thể tra ra thành phần cơ tính của vật liệu đó. Xin thưa là bạn rất khó có thể có được mác thép của loại này vì rất bí mật bạn à, người ta có thể chỉ cho bạn thành phần hóa học để bạn tham khảo thôi còn thực tế thì rất bí mật, vì vậy để có thể tính toán và chọn lựa được vật liệu hàn phù hợp bạn hãy chọn mác tương đương thôi chỉ gần đúng.
    3. Hiện tại ở Việt Nam cũng có một vài công ty muốn hàn đắp tyre của con lăn nghiền đứng trong các nhà máy xi măng nhưng vẫn chưa thành công và còn rất nhiều điều phải bàn về vấn đề kỹ thuật này, nói tóm lại là nên thay mới sau khi đã mòn vì tiết kiệm thời gian dừng nhà máy.
    Trong thực tế nếu chỉ để tiết kiệm được tyre mà bạn sử dụng công nghệ hàn đắp sau đó vì biến dạng nhiệt bạn không thể kiểm soát nên phần cơ khí như ổ bi sẽ rất nhanh hỏng cho nên rất ít trường hợp người ta chọn hàn đắp, nếu mình không nhầm thì tại nhà máy ximang TL_QN năm ngoái cũng hàn đắp nhưng trong quá trình hàn thì Tyre bị nứt da biến dạng nhiệt quá lớn.

http://www.mediafire.com/?yjrpl8ue546k05j

Chúc thành công

Thành viên
    LIKE
    0
    Được LIKE 0 lần

Bạn nói chưa đúng đâu, Cty mình hàn đắp con lăn và bàn nghiền máy nghiền đứng nhiều lần rồi ( Khoảng 01 năm 01 lần) Hàn bằng công nghệ hàn TIG độ cứng bề mặt sau khi hàn khoảng 60-62 HRC Hàn bằng que hàn cao Cr (28%)( Xuất xứ Hàn Quốc) do công ty Cơ khí Nam Thành thực hiện

Thành viên hai.vu's Avatar
    LIKE
    1
    Được LIKE: 1 lần

Hien nay cong nghe han dap dang dc ung dung kha nhieu va cung hieu qua, hien nay cong ty minh cung dang cung cap que han chuyen cho han dap con lan may nghien, neu ban nao quan tam thi lien he minh nhe 0934542389, tks